| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1574/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 02 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 85/TB-PTPLHCM ngày 15/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Băng giấy công nghiệp HS-1708, dạng cuộn, có chiều rộng 3/4". Hàng mới 100% được sử dụng để sản xuất đinh vĩ giấy các loại (mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Liên Hiệp Kim Xuân; địa chỉ: 16A8 KCN Trà Nóc, TP. Cần Thơ; mã số thuế: 1800361293. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10022430225/A12 ngày 03/12/2014 tại Chi cục Hải quan Tây Đô- Cục Hải quan TP. Cần Thơ. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dải plastic từ polyethylene gia cố với giấy, định lượng 219 g/m2, độ dày mẫu là 0.182 mm trong đó độ dày phần plastic là 0.158 mm, bề rộng 1.9 cm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: HS-1708 3/4”. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dải plastic từ polyethylene gia cố với giấy, định lượng 219 g/m2, độ dày mẫu là 0.182 mm trong đó độ dày phần plastic là 0.158 mm, bề rộng 1.9 cm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 39.21 “Tấm, phiến, màng, lá, dải khác, bằng plastic”, phân nhóm 3921.90 “- Loại khác”, mã số 3921.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.