BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 157/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 01 năm 2021

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 109/TB-KĐ1 ngày 28/02/2020, công văn số 543/KĐHQ-KĐ ngày 06/07/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3: Cuộn dải băng làm từ nhựa Polypropylene, có in logo "DÂY BIỂN ĐÔNG", khổ 7mm, không dính, dùng làm phụ kiện trong sản xuất dây thưng, HSX: UNIVERSAL TRADE SERVICES - Hàng mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Công nghiệp Thương mại Sông Đà; Mã số thuế: 0500436570; Địa chỉ: Yên Nghĩa, Hà Đông, Hà Nội, Việt Nam.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10312352180/A12 ngày 30/01/2020 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội - Cục Hải quan TP Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu là dải polypropylen, không tự dính, không xốp, chưa gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa bổ trợ hay kết hợp với vật liệu khác, một mặt được in chữ (DÂY BIỂN ĐÔNG), dạng cuộn, chiều rộng 7mm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu là dải polypropylen, không tự dính, không xốp, chưa gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa bổ trợ hay kết hợp với vật liệu khác, một mặt được in chữ (DÂY BIỂN ĐÔNG), dạng cuộn, chiều rộng 7mm.

thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác”, phân nhóm 3920.20 “- Từ các polyme từ propylen”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3920.20.99 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.