BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1545/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 6 tại Thông báo số 356/TB-KĐ6 ngày 25/07/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Giấy đã tráng một mặt chất vô cơ, có thể dính dạng cuộn khổ: 108cm, dầy 0,01mm -10%. Hàng mới 100% (Mục 10)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần thương mại và XNK quốc tế Đại Việt. Địa chỉ: Phai Én, thôn Cốc Nam, xã Tân Mỹ, huyện Văn Lãng, tỉnh Lạng Sơn. Mã số thuế: 4900757128.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10275480936/A11 ngày 12/07/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cốc Nam (Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn)

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy làm từ bột giấy tẩy trắng một mặt tráng phủ lớp keo polyacrylate tự dính và một mặt tráng chất chống dính từ polydimethylsiloxanes, định lượng 131g/m2, dạng cuộn khổ 108cm (theo khai báo), thường dùng làm băng dính

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy làm từ bột giấy tẩy trắng một mặt tráng phủ lớp keo polyacrylate tự dính và một mặt tráng chất chống dính từ polydimethylsiloxanes, định lượng 131g/m2, dạng cuộn khổ 108cm (theo khai báo), thường dùng làm băng dính

thuộc nhóm 48.11 “Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo, đã tráng, thấm tẩm, phủ, nhuộm màu bề mặt, trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với kích thước bất kỳ, trừ các loại thuộc các nhóm 48.03, 48.09 hoặc 48.10”, phân nhóm “- Giấy và bìa dính hoặc đã quét lớp keo dính”, phân nhóm “- - Giấy và bìa dính hoặc đã quét lớp keo dính”, phân nhóm 4811.41 “- - Loại tự dính”, mã số 4811.41.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.