| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1030/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 02 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 391/TB-KĐ6 ngày 12/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy để làm giấy vệ sinh chưa in hình, in chữ được làm từ bột giấy, dạng cuộn, khổ rộng 1930mm /-10mm, định lượng 15-30g/m2. Hàng mới 100% (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH XNK vận chuyển quốc tế Lạng Sơn. Địa chỉ: Số 98B, Đường Tam Thanh, Phường Tam Thanh, Lạng Sơn. Mã số thuế: 4900821415 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10209027766/A11 ngày 02/07/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Chi Ma (Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn) | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng xơ sợi xenlulo làm từ bột giấy đã tẩy trắng, chưa ngâm tẩm, bề mặt chưa tráng phủ hay kết hợp với vật liệu khác, định lượng 16,3 g/m2, dạng cuộn khổ lớn hơn 125 cm, thường dùng để làm giấy vệ sinh | |
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 48.03 “Giấy để làm giấy vệ sinh hoặc lau mặt, khăn giấy, khăn ăn và các loại giấy tương tự dùng trong gia đình hoặc vệ sinh, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo, đã hoặc chưa làm chun, làm nhăn, rập nổi, đục lỗ, nhuộm màu bề mặt, trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ”, mã số 4803.00.30 “- Tấm xenlulo hoặc màng xơ sợi xenlulo” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.