BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 15392/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 3026/TB-PTPLHCM ngày 05/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất làm sạch nữ trang (dạng khô). | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Jewelpark-Vina; Địa chỉ: Đường số 8, KCN Trảng Bàng, Tây Ninh; MST: 3900415002 | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10020484925/E21 ngày 17/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Trảng Bàng (Cục Hải quan Tây Ninh). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
Chế phẩm đánh bóng kim loại, thành phần chính là sáp nhân tạo từ este của axit béo, quartz..., dạng rắn, hàm lượng sáp chiếm 23,5%. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: không có thông tin. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm đánh bóng kim loại, thành phần chính là sáp nhân tạo từ este của axit béo, quartz..dạng rắn, hàm lượng sáp chiếm 23,5%. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin. | Nhà sản xuất: không có thông tin. |
thuộc nhóm 34.05 "Chất đánh bóng và các loại kem, dùng cho giày dép, đồ đạc, sàn nhà, khuôn cửa, kính hoặc kim loại, các loại bột nhão và bột khô để cọ rửa và chế phẩm tương tự (có hoặc không ở dạng giấy, mền xơ, tẩm không dệt, plastic xốp hoặc cao su xốp, đã được thấm tẩm, tráng hoặc phủ bằng các chế phẩm trên), trừ các loại sáp thuộc nhóm 34.04"; phân nhóm 3405.90 "- Loại khác"; mã số 3405.90.10 "- - Chất đánh bóng kim loại" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.