| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1524/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 02 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 3176/TB-PTPLHCM ngày 27/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: TR-92 Tioxides (Titan Dioxide)-Nlsx sơn (mục 17 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH SX Sơn Phoenix (Việt Nam); địa chỉ: số 16 đường 08 KCN Việt Nam - Singapore, Thuận An, Bình Dương; Mã số thuế: 3700419955. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10021245490/A12 ngày 22/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Việt Nam - Singapore - Cục HQ Bình Dương. | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thuốc màu từ Dioxit Titan đã được xử lý bề mặt với Nhôm, hàm lượng TiO2 > 80% tính theo trọng lượng khô. | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 32.06: “Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”; phân nhóm: “- Thuốc màu và các chế phẩm từ dioxit titan”; phân nhóm 3206.11: “- - Chứa hàm lượng dioxit titan từ 80% trở lên tính theo trọng lượng khô”; mã số 3206.11.10: “- - - Thuốc màu” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.