| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14964/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2953/TB-PTPLHCM ngày 27/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất sơn Vinnapas 5010N (Copolyme vinyl axetat), hàng mới 100%. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH 4 ORANGES Co.,Ltd; Địa chỉ: Lô C02- 1, KCN Đức Hòa 1, ấp 5, xã Đức Hòa Đông, huyện Đức Hòa, tỉnh Long An; Mã số thuế: 1100589373. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014730472/A12 ngày 26/9/2014 tại Chi cục Hải quan Đức Hòa- Cục Hải quan Long An. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolyme ethylene-vinyl axetat, nguyên sinh, dạng bột, hàm lượng vinyl acetate chiếm tỷ lệ cao hơn. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Vinnapas 5010N. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolyme ethylene-vinyl axetat, nguyên sinh, dạng bột, hàm lượng vinyl acetate chiếm tỷ lệ cao hơn. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 39.05 "Polyme từ vinyl axetat hay từ các viniyl este khác, dạng nguyên sinh; các polyme vinyl khác ở dạng nguyên sinh", phân nhóm " - Copolyme vinyl axetat ", mã số 3905.29.00" -- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.