| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1492/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 02 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa Xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 12/TB-PTPL ngày 09/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm hỗn hợp cách nhiệt dùng cách nhiệt cho các thiết bị lạnh, siêu lạnh của nhà máy sản xuất oxy, dạng bột, kí hiệu: QC100, nhãn hiệu: CHESlR, thành phần chính: SiO2: 72%, Al2O3: 12,31%, CaO: 1%, 25kg/thùng, mới 100%. | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Vĩnh Thịnh; địa chỉ: 432A Bà Triệu, p. Đông Kinh, TP. Lạng Sơn; Mã số thuế: 4900603985. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10018522615/A11 ngày 30/10/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Hữu Nghị, Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp khoáng cách nhiệt đã trương nở có chứa mica. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Chế phẩm hỗn hợp cách nhiệt dùng cách nhiệt cho các thiết bị lạnh, siêu lạnh của nhà máy sản xuất oxy, dạng bột, kí hiệu: QC100, nhãn hiệu: CHESIR, thành phần chính: SiO2: 72%, Al2O3: 12,31%, CaO: 1%, 25kg/thùng. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp khoáng cách nhiệt đã trương nở có chứa mica. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| Thuộc nhóm 68.06 - Sợi xỉ, sợi silicat và các loại sợi khoáng tương tự; khoáng mica (vermiculit) đã tách lớp, đất sét trương nở, xỉ bọt và các loại vật liệu quặng khoáng trương nở tương tự; các hỗn hợp và các sản phẩm cách nhiệt, cách âm hoặc các vật liệu khoáng hấp thụ âm, trừ các sản phẩm thuộc nhóm 68.11 hoặc 68.12 hoặc Chương 69, mã số 6806.20.00 - Khoáng mica (vermiculite) đã tách lớp, đất sét trương nở, xỉ bọt và các loại vật liệu quặng khoáng trương nở tương tự (kể cả hỗn hợp của chúng tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.