| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14826/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hải Phòng tại Thông báo số 0938/TB-CNHP ngày 22/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Xúc tiến D - Hóa chất sản xuất cao su (Diphenyl guanidine (D) (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Đại Long; Địa chỉ: Đình Thôn - Phường Mỹ Đình 1 - Quận Nam Từ Liêm - Hà Nội; Mã số thuế: 0100990914 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011678015/A11 ngày 29/8/2014 Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan Hải Phòng | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Diphenyl guanidine | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 29.25 “Hợp chất chức carboxymit (kể cả sacatin và muối của nó) và các hợp chất chức imin” phân nhóm “- Imin và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng”, mã số 2925.29.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.