| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14822/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 2990/TB-PTPLHCM ngày 28/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bột Talc Mistrofil HS20 dùng sản xuất sơn 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ Phần Sơn Đồng Nai; Đ/c: Đường số 7, Khu công nghiệp BH1, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600451024 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007345306/A12 ngày 21/07/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa (Cục Hải quan Đồng Nai). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Khoáng clorit chưa giãn nở, dạng bột. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Mistrofil HS20 Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khoáng clorit chưa giãn nở, dạng bột. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Mistrofil HS20 | Nhà sản xuất: không có thông tin. |
| thuộc nhóm 25.30 “Các chất khoáng chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, mã số 2530.10.00 “- Vermiculit (chất khoáng bón cây), đá trân châu và clorit, chưa giãn nở” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.