| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14750/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 1795/TB-PTPLHCM-14 ngày 08/08/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: Econase XT 25 L (Bổ sung enzyme Xylanase trong thức ăn chăn nuôi) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Emivest Feedmill VN; Đ/c Lô A-11A-CN, KCN Bàu Bàng, huyện Bàu Bàng, tỉnh Bình Dương; MST: 3701642642. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10004443526/A12 ngày 23/06/2014 tại Chi cục Hải quan KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan Bình Dương. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm enzyme. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Econase XT 25 L. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm enzyme. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 35.07 "Enzym; enzym đã chế biến chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", mã số 3507.90.00 "- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.