BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 14727/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Nghị định số 83/2013/NĐ-CP ngày 22/7/2013 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật quản lý thuế và Luật sửa đổi bổ sung một số điều của Luật quản lý thuế; Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, đơn đề nghị số 1709/ARC01 ngày 17/09/2014 do Công ty TNHH ARC-TECH (MST: 0312796281) cung cấp và công văn số 3988/HQHCM-TXNK ngày 10/11/2014 của Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh; Thông báo kết quả phân tích số 2700/TB- PTPLHCM ngày 31/10/2014 của Trung tâm PTPL hàng hóa XNK chi nhánh TP. HCM;

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa để nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: BN Spray (mục 16)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chống dính dùng để tách khuôn không chứa dầu silicon

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin

Nhà sản xuất: Chukyo Kasei Kogyo Co., Ltd. - Nhật Bản

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần: Chế phẩm chống dính, thành phần gồm Boron nitrat, Dimetyl ete, 2-butanoe đựng trong chai dung tích 420ml/chai

- Công dụng: Chống dính để tách khuôn

- Cách thức sử dụng: Phun vào khuôn cần chống dính

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: BN Spray

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chống dính, thành phần gồm Boron nitrat, Dimetyl ete, 2-butanoe đựng trong chai dung tích 420ml/chai

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin

Nhà sản xuất: Chukyo Kasei Kogyo Co., Ltd. - Nhật Bản

thuộc nhóm 34.03 "Các chế phẩm bôi trơn (kể cả các chế phẩm dầu cắt, các chế phẩm dùng cho việc tháo bu lông hoặc đai ốc, các chế phẩm chống gỉ hoặc chống mài mòn và các chế phẩm dùng cho việc tách khuôn đúc, có thành phần cơ bản là dầu bôi trơn) và các chế phẩm dùng để xử lý bằng dầu hoặc mỡ cho các vật liệu dệt, da thuộc, da lông hoặc các vật liệu khác, nhưng trừ các chế phẩm có thành phần cơ bản chứa 70% trở lên tính theo trọng lượng là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ khoáng bi-tum ", phân nhóm "-Loại khác", phân nhóm 3403.99 11 "-- Loại khác", phân nhóm "--- Dạng lỏng", mã số 3403.99.19 "---- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH ARC- TECH biết và thực hiện./.