BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 14690/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 0980/TB-CNHP ngày 18/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Gas lạnh HFC-32, loại 9kg/bình. Gas được đóng trong bình sắt loại chỉ sử dụng 1 lần

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Xuất nhập khẩu Toàn Phát; Đ/c: số 11, Ngõ Thịnh Hào I, Tôn Đức Thắng, Đống Đa, Hà Nội; MST: 0104147430

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019113592/A11 ngày 04/11/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ (Cục Hải quan Hải Phòng)

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Diflouromethane (CH2F2)

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: HFC-32

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Diflouromethane (CH2F2)

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin                Nhà sản xuất: Không có thông tin

thuộc nhóm 29.03 "Dẫn xuất halogen hóa của hydrocarbon", phân nhóm " - Dẫn xuất flo hóa, brom hoá hoặc iot hoá của hydmcarbon mạch hở", mã số 2903.39.90 " --- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.