| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14689/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2913/TB-PTPLHCM ngày 21/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Desmear Solution PTH-1200Na - Sodium Permanganate, dạng lỏng. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hóa Chất & Môi Trường Aureole Mitani; Đ/c: Lô D-4-1, KCN Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600241718 |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014228222/A12 ngày 23/09/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCX Long Bình - Cục Hải quan Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch Sodium Permanganate, hàm lượng rắn 40,6%. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Desmear Solution PTH-1200Na |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch Sodium Permanganate, hàm lượng rắn 40,6%. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: PTH- 1200Na Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 28.41 "Muối của axit oxometalic hoặc axit peroxometalic", phân nhóm " -Manganit, manganat và permanganat"; mã số 2841.69.00"-- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.