BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 14688/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2188/TB-PTPLHCM ngày 18/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Ti-Pure/2014 #& Ti-Pure Chế phẩm từ dioxit titan. |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Kỹ nghệ LONGHI (Việt Nam). Địa chỉ: Lô E4, KCN Việt Hương, Thuận An, Bình Dương. MST: 3702146012. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30007977222/E56 ngày 29/7/2014 tại Chi cục KCN Việt Hương - Cục Hải quan Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
Mặt hàng theo phân tích là thuốc màu từ dioxit titan đã xử lý bề mặt, hàm lượng dioxit titan khoảng 98.6%, dạng bột. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Ti-Pure. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thuốc màu từ dioxit titan đã xử lý bề mặt, hàm lượng dioxit titan khoảng 98.6%, dạng bột. |
Ký, mã hiệu, chủng loại: TiO2 R- Pure. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
thuộc Nhóm 32.06: "Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32,04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học ", phân nhóm 1 gạch: "- Thuốc màu và các chế phẩm từ dioxit titan", phân nhóm 3206.11:"-- Chứa hàm lượng dioxit titan từ 80% trở lên tính theo trọng lượng khô ", mã số 3206.11.10: " --- Thuốc màu " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.