BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 14372/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2504/TB-PTPLHCM ngày 16/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Giấy cuộn định lượng 105 GSM khổ 1300mm đến khổ 2200mm CORRUGATING MEDIUM PAPER (CME) (dùng để sản xuất bao bì carton), hàng mới 100% (mục 1). |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần bao bì Biên Hòa; địa chỉ: KCN Biên Hòa 1, Đường số 7, p. An Bình, Biên Hòa, Đồng Nai; mã số thuế: 3600648493. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007938766/A12 ngày 25/07/2014 tại Chi cục HQ Biên Hòa- Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy không tráng phủ, thành phần chủ yếu từ bột giấy tái chế, định lượng 105.5 g/m2, độ bền nén 0.9 N/g/m2, dạng cuộn, khổ 1300mm. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Corrugating Medium Paper (CME). |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy không tráng phủ, thành phần chủ yếu từ bột giấy tái chế, định lượng 105.5 g/m2, độ bền nén 0.9 N/g/m2, dạng cuộn, khổ 1300mm |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
thuộc nhóm 48.05 "Giấy và bìa không tráng khác, ở dạng cuộn hoặc tờ, chưa được gia công hơn mức đã chi tiết trong Chú giải 3 của Chương này"; phân nhóm " - Loại khác", phân nhóm 4805.91"-- Có định lượng từ 150 g/m2 trở xuống", mã số 4805.91.90 " --- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.