BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13679/TB-TCHQ | Hà Nội , ngày 12 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2703/TB-PTPLHCM ngày 31/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Nhôm hợp kim cán phẳng, có chiều dày trên 0,2mm dùng làm vật liệu sản xuất nắp lon nhôm dày 0,218mm x 515,54mm, Aluminium Coated Endstock In Coil (thực tế: 42,982 tấn). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Bao Bì Nước giải khát Crown Đồng Nai - Địa chỉ: KCN Tam Phước, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai. MST: 3601010551. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10013516333/A12 ngày 16/9/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu được làm bằng nhôm hợp kim, dạng tấm, bề mặt ngoài của mẫu được phủ Plastic. Công dụng: dùng làm vật liệu sản xuất nắp lon. Kích cỡ: (0,24x515,54)mm x cuộn. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
Thuộc nhóm 76.06 “ Nhôm ở dạng tấm, lá và dải, chiều dày trên 0,2 mm”; phân nhóm “- Hình chữ nhật (kể cả hình vuông):”; phân nhóm 7606.12 “ - - Bằng nhôm hợp kim”; mã số 7606.12.10 “ - - - Để làm lon kể cả để làm phần nắp và làm phần móc mở nắp lon, dạng cuộn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành ./.