BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13482/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 0956/TB-CNHP ngày 20/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: The #& cao su Thermoplastic (Mục 19). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nam Hoa; Địa chỉ: 57 Sở Dầu, Hồng Bàng, Hải Phòng; Mã số thuế: 0200145757. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10012941714/E21 ngày 10/9/2014 tại Chi cục Hải quan QL hàng ĐTGC- Cục Hải quan TP.Hải Phòng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cao su hỗn hợp đi từ styrene-butadien với silic dioxit, dạng hạt xốp không đều. | |
Tên thương mại: THERMOPLASTIC RUBBER. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cao su hỗn hợp đi từ styrene-butadien với silic dioxit, dạng hạt xốp không đều. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
thuộc nhóm 40.05 “Cao su hỗn hợp, chưa lưu hóa, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải”, phân nhóm 4005.10 “- Hỗn hợp với muội carbon hoặc oxit silic”, mã số 4005.10.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.