| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13430/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2539/TB-PTPLHCM ngày 17/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất pha loãng DISPERSANT-AC35. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP China Steel Sumikin Việt Nam; Địa chỉ: KCN Mỹ Xuân A2, Mỹ Xuân, Tân Thành, Bà Rịa - Vũng Tàu; Mã số thuế: 3501382588. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 23/NK ngày 08/8/2014 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Phú Mỹ - Cục Hải quan Bà Rịa-Vũng Tàu. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyether Polysiloxane dạng phân tán. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Chất pha loãng DISPERSANT-AC35. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyether Polysiloxane dạng phân tán. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: China Steel Corporation-Taiwan. |
| thuộc nhóm 39.10 “Silicon dạng nguyên sinh”, mã số 3910.00.20 “- Dạng phân tán hoặc dạng hòa tan” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.