BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1341/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 255/TB-KĐ3 ngày 18/02/2020 thay thế Thông báo số 1179/TB-KĐ3 ngày 02/7/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: PROPYLENE GLYCOL MONOMETHYL ETHER PROPIONATE (PMP, Cas: 148462-57-1, 190kg/phuy. Hóa chất dùng trong ngành công nghiệp sơn). Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần SAM CHEM Quả Cầu Địa chỉ: Lầu 7, Số 82 Trần Huy Liệu, Phường 15, Quận Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh MST: 0304750798 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10269689173/A41 ngày 12/06/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu Tư - Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Propylene glycol monomethyl ether propionate Ester |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Propylene glycol monomethyl ether propionate thuộc nhóm 29.15 “Axit carboxylic đơn chức no mạch hở và các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên.”, mã số 2915.50.00 “- Axit propionic, muối và este của nó” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.