BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13390/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2030/TB-PTPLHCM-14 ngày 6/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Klinofeed (Phụ gia dùng trong thức ăn chăn nuôi) (mục 1)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Emivest Feedmill Việt Nam. Địa chỉ: Lô A 11A-CN, KCN Bàu Bàng, huyện Bàu Bàng, tỉnh Bình Dương. Mã số thuế: 3701642642

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008159491/A12 ngày 28/07/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Mỹ Phước (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương)

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dùng trong thức ăn chăn nuôi, dùng hấp thụ độc tố nấm mốc, có thành phần từ hỗn hợp các chất khoáng bentonite, feldspar ..., dạng bột

5. Kết quả phân loại

Tên thương mại: KLINOFEED

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dùng trong thức ăn chăn nuôi, dùng hấp thụ độc tố nấm mốc, có thành phần từ hỗn hợp các chất khoáng bentonite, feldspar ..., dạng bột

Ký, mã hiệu, chủng loại: KLINOFEED

Nhà sản xuất: UNIPOINT AG

thuộc nhóm 23.09 23.09 “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi, động vật”, phân nhóm 2309.90 “- Loại khác”, mã số 2309.90.20 “- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc thêm vào thức ăn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.