BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13313/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 03 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 1730/TB-PTPLHCM ngày 28/7/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

- Mục 1 TK: Thép cuộn không hợp kim, cán phẳng mạ kẽm bằng phương pháp điện phân, EG Coil- Size(mm) 0.6*1219*C;

- Mục 3 TK: Thép cuộn không hợp kim, cán phẳng mạ kẽm bằng phương pháp điện phân, EG Coil- Size(mm) 1.0*1219*C.

2. Đơn vị nhập khẩu:

Công ty TNHH Công nghiệp T.A Việt Nam;

Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 1 - Nhơn Trạch - Đồng Nai;

MST: 3600695207.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10001503261/E31 ngày 15/5/2014 tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng (hàm lượng C<0,6% tính theo trọng lượng), cán nguội, dạng cuộn, bề mặt được mạ kẽm bằng phương pháp điện phân. Kích cỡ: (0.6x1219)mm x cuộn, (1.0x1219)mm x cuộn.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: EG Coil.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng (hàm lượng C<0,6% tính theo trọng lượng), cán nguội, dạng cuộn, bề mặt được mạ kẽm bằng phương pháp điện phân. Kích cỡ: (0.6x1219)mm x cuộn, (1.0x1219)mmxcuộn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin

Nhà sản xuất: không rõ thông tin.

thuộc Nhóm 7210 Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, đã phủ, mạ hoặc tráng, phân nhóm 7210.30 (-) Được mạ hoặc tráng kẽm bằng phương pháp điện phân, phân nhóm (--) Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, mã số 7210.30.11 (---) chiều dày không quá 1,2mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.