BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13263/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 10 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2425/TB-PTPLHCM-14 ngày 09/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Tinh bột sắn biến tính dùng làm keo dán sản xuất thùng carton CSP#81.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH TOMOKU Việt Nam. Địa chỉ: Lô B-5B1-CN, đường DE4 & NE5A, KCN Mỹ Phước 3, huyện Bến Cát, tỉnh Bình Dương. MST: 3702180214.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008750814/A12 ngày 01/8/2014 tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mặt hàng theo phân tích là tinh bột sắn biến tính dạng cation. Theo tài liệu kỹ thuật, mặt hàng không tan trong nước, không tan trong ethanol

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: CSP#81

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tinh bột sắn biến tính dạng cation. Theo tài liệu kỹ thuật, mặt hàng không tan trong nước, không tan trong ethanol.

Ký, mã hiệu, chủng loại: CSP#81.

Nhà sản xuất: Asia Modified Starch Co.,Ltd - Thailand.

thuộc nhóm 35.05: “Dextrin và các dạng tinh bột biến tính khác (ví dụ, tinh bột đã tiền gelatin hóa hoặc este hóa); các loại keo có thành phần chính là tinh bột, hoặc dextrin hoặc các dạng tinh bột biến tính khác”; phân nhóm 3505.10: “- Dextrin và các dạng tinh bột biến tính khác”, mã số 3505.10.90: “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.