BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13232/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22.1.2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10.9.2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12.4.2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14.11.2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15.11.2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại Thông báo số 2599/TB-PTPLHCM ngày 23.10.2014 của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK CN. TP. Hồ Chí Minh và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 PLTK Đồng dạng que (hợp kim đồng-kẽm), dạng thành, mặt cắt ngang dạng hình. Kích cỡ: (5.42x3.15x2500)mm. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Greathill Việt Nam. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014556953/A12, ngày 25.9.2014 tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước, Cục HQ tỉnh Bình Dương. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hợp kim đồng kẽm (đồng thau), dạng hình. Kích cỡ: (5,42 x 3,15 x 2500)mm. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Brass Rod: 5.42*3.15*2500mm. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hợp kim đồng kẽm (đồng thau), dạng hình. Kích cỡ: (5,42 x 3,15 x 2500)mm. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc Nhóm 7407: Đồng ở dạng thanh, que và dạng hình; Phân nhóm: - Bằng hợp kim đồng; Mã số 7407.21.00: - Bằng hợp kim đồng-kẽm (đồng thau) tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.