| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13201/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 2550/TB-PTPLHCM ngày 17/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: - Mục 1 TK: Nhôm thô định hình, dạng thanh dài 5.8m (bằng nhôm hợp kim) (PMB1188-CW-1511). - Mục 2 TK: Nhôm thô định hình dạng thanh dài 5.8m (bằng nhôm hợp kim) PMB0220-B7601R). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sinh Nam Metal (Việt Nam); Đ/c: 16, Đại lộ Hữu Nghị, KCN Vsip I, Thuận An, Bình Dương; MST: 3700349560. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009569545/A12 ngày 11/8/2014 tại Chi cục HQ KCN Việt Nam- Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nhôm hợp kim dạng hình, mặt cắt ngang đều nhau dọc theo chiều dài hình dạng hình chữ U; bề mặt sáng ánh nhôm không phủ mạ; gia công ép đùn có hình dạng bề mặt: 01 mặt làm phẳng, mặt đối diện có các gân nhỏ dọc theo chiều dài cách đều nhau, các mặt còn lại có gân lớn dọc theo chiều dài. Chiều dài mẫu: 5,8m. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: PMB1188(CW-1511), PMB0220(B7601R). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhôm hợp kim dạng hình, mặt cắt ngang đều nhau dọc theo chiều dài hình dạng hình chữ U; bề mặt sáng ánh nhôm không phủ mạ; gia công ép đùn có hình dạng bề mặt: 01 mặt làm phẳng, mặt đối diện có các gân nhỏ dọc theo chiều dài cách đều nhau, các mặt còn lại có gân lớn dọc theo chiều dài. Chiều dài mẫu: 5,8m. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: PMB1188(CW-1511), PMB0220(B7601R). | Nhà sản xuất: Aluminum Bahrain (ALBA). |
| thuộc Nhóm 7604 Nhôm ở dạng thanh, que và hình, phân nhóm (-) Bằng nhôm hợp kim, phân nhóm 7604.29 (--) Loại khác, mã số 7604.29.90 (- - -) Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.