BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13020/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 10 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2483/TB-PTPLHCM ngày 14/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất dùng đúc tròng kính Luperox IPP-27

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hami Swiss optical Vina; Địa chỉ: Lô M9, M10, M11, M12 Khu công nghiệp Minh Hưng- Hàn Quốc, xã Minh Hưng, huyện Chơn Thành, tỉnh Bình Phước; Mã số thuế: 3800960893

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008793993/A12 ngày 01/8/2014 tại Chi cục Hải quan Chơn Thành - Cục Hải quan Tỉnh Bình Phước.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất xúc tác, đi từ Di-isopropyl peroxydicarbonate và Diallyl diglycol carbonate

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Luperox IPP-27

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất xúc tác, đi từ Di-isopropyl peroxydicarbonate và Diallyl diglycol carbonate

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin         Nhà sản xuất: Không có thông tin

thuộc nhóm 38.15 "Chất khơi mào phản ứng, các chất xúc tác phản ứng và các chế phẩm xúc tác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác. ", mã số 3815.90.00 "- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.