| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12772/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2409/TB-PTPLHCM-14 ngày 08/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất chống ẩm dạng bột làm từ vỏ quả óc chó đã nghiền (Sản phẩm từ thực vật) - Walnut sheel powder-hàng mới 100% (Mục 1). | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Chi nhánh Công ty TNHH Robert Bosch Việt Nam tại Đồng Nai; địa chỉ: KCN Long Thành, huyện Long Thành, tỉnh Đồng Nai; Mã số thuế: 0305397776-002. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10003762264/A12 ngày 14/6/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
| Sản phẩm thực vật từ vỏ quả óc chó đã nghiền. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Walnut Granulate - Grand size: (40/60 (0.2-0.45mm)). | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm thực vật từ vỏ quả óc chó đã nghiền, màu nâu nhạt, đóng gói 25kg/bao. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Walnut size: (40/60 (0.2- 0.45mm)). | Nhà sản xuất: Flowspec Industrial Granulate - Grand Limited - Trung Quốc. |
| thuộc nhóm 14.04 "Các sản phẩm từ thực vật chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", phân nhóm" - Loại khác", mã số 1404.90.90 "-- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.