BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1261/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 4 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 20220328/PROS ngày 28/3/2022 của Công ty TNHH Công nghệ Pros Việt Nam, mã số thuế: 0107078626;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Titanium, Bis(ethyl acetoacetato)-diispropoxy (số CAS: 27858-32-8): 1 - <5% Siloxanes and Silicones, di-Me, [(trimethoxysilyl) oxy] - terminated (số CAS: 142982-20-5): >70 - <80% Polydimethylsiloxane (số CAS: 63148-62-9): >10 - <20% - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Chất phủ được áp dụng lên bề mặt của mạch điện tử bằng cách phun hoặc sơn dòng chảy, lớp chất phủ khô nhanh chóng ở nhiệt độ phòng và hình thành lớp cao su silicone trong suốt bảo vệ mạch điện tử. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Titanium, Bis(ethyl acetoacetato)-diispropoxy: 1 - <5% Siloxanes and Silicones, di-Me, [(trimethoxysilyl) oxy] - terminated: >70 - <80% Polydimethylsiloxane : >10 - <20% - Thông số kỹ thuật: Thể vật lý: chất lỏng Dạng: lỏng Màu: Không màu Mùi: Nhẹ Ngưỡng mùi: Không có dữ liệu sẵn có. pH: Không có dữ liệu sẵn có. Điểm nóng chảy: Không có dữ liệu sẵn có. Điểm sôi: Không có dữ liệu sẵn có. Điểm bắt cháy: 35 °C (trong cup kín) Tỷ lệ bốc hơi: Không có dữ liệu sẵn có. Tính dễ bắt cháy (solid, gas): Không có dữ liệu sẵn có. Giới hạn trên / dưới về giới hạn dễ cháy hoặc nổ Giới hạn khả năng cháy - trên (%): Không có sẵn dữ liệu. Giới hạn khả năng cháy - thấp hơn (%): Không có sẵn dữ liệu. Giới hạn nổ - trên (%): Không có sẵn dữ liệu. Giới hạn nổ - thấp hơn (%): Không có dữ liệu. Nhiệt của quá trình đốt cháy: Không có sẵn dữ liệu. Áp suất hóa hơi: Không có dữ liệu. Mật độ hơi: Không có sẵn dữ liệu. Mật độ: 980 g/cm3 (23 °C) Tỷ trọng tương đối: ca. 0,98 Độ hòa tan (ies) Độ hòa tan trong nước: Không hòa tan Độ hòa tan (khác): Không có sẵn dữ liệu. Hệ số phân tán (n-octanol / nước) Log Pow: Không có dữ liệu. Nhiệt độ tự bốc cháy: Không có dữ liệu. Nhiệt độ phân hủy: Không có sẵn dữ liệu. SADT: Không có sẵn dữ liệu. Độ nhớt, động lực: 550 mPa · s (23 ° C) Độ nhớt, động học: Không có sẵn dữ liệu. VOC: Không có dữ liệu. - Công dụng theo thiết kế: Dùng để phủ mạch điện tử để hình thành lớp bảo vệ mạch điện tử khỏi các yếu tố bên ngoài | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 32.10 “Sơn và vecni khác (kể cả các loại men tráng (enamels), dầu bóng và màu keo); các loại thuốc màu nước đã pha chế dùng để hoàn thiện da.”, mã số 3210.00.10 “- Vecni (kể cả dầu bóng)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.