| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12566/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích số 2000/TB-PTPLHCM ngày 29/8/2014 của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép không gỉ dạng tấm, cán phẳng bằng phương pháp cán nóng (Hot rolled stainless steel sheet), 9mm x 410-430mm x 2000mm |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Trung tâm gia công Posco Việt Nam ; Đ/c: KCN Nhơn Trạch 5, Đồng Nai; MST: 36008953 58 |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10002657981/A12 ngày 30/05/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Nhơn Trạch, Cục Hải quan Đồng Nai |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, cán nóng, chưa được sơn, phủ, mạ hoặc tráng, kích cỡ: (9.0 x 410 x 2000)mm |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Hot rolled stainless Steel sheet |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, cán nóng, chưa được sơn, phủ, mạ hoặc tráng, kích cỡ: (9.0 x 410 x 2000)mm |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: ZP420N1 Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 72.20 "Các sản phẩm thép không gỉ được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600 mm" phân nhóm "- Không gia công quá mức cán nóng",; phân nhóm 7220.11 " -- Chiều dày từ 4,75mm trở lên"; mã số 7220.11.90 "- - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.