| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12565/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 2329/TB- PTPLHCM ngày 26/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 5 TK): Dây thép không hợp kim, chưa tráng phủ mạ- High Carbon Steel Wire SWPB Ø 6.7 - dùng để sx lò xo. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Yang Ching Enterprise (Việt Nam); Địa chỉ: KCN Hố Nai, huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai; MST: 3600564476. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009418430/A12 ngày 08/8/2014 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép không hợp kim (hàm lượng c≈0,75% tính theo trọng lượng), cán nguội, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: Ø6,7mm x cuộn. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: High Carbon Steel Wire SWPB. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thép không hợp kim (hàm lượng c≈0,75% tính theo trọng lượng), cán nguội, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: Ø 6,7mm x cuộn. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G3502 Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 7217 Dây của sắt hoặc thép không hợp kim, phân nhóm 7217.10 - Không được mạ hoặc tráng, đã hoặc chưa được đánh bóng, phân nhóm -- Có hàm lượng carbon từ 0,6% trở lên tính theo trọng lượng, mã số 7217.10.39 --- Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.