| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12442/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 2378/TB-PTPLHCM ngày 1/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Liner Alkyl Benzene HMW - Akyl benzene mạch thẳng, nguyên liệu dùng để sản xuất chất hoạt động bề mặt LAS, LAS là nguyên liệu dùng để sản xuất nước rửa chén, bột giặt. (Mục 1 PLTK) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Tico; Địa chỉ: 98 Lũy Bán Bích, Phường Tân Thới Hòa, Quận Tân Phú, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0300769124. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10012733383/A11 ngày 9/9/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Sóng Thần, Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu phân tích là: hỗn hợp thành phần gồm 5-phenyl Decan, 3-phenyl Decan, 4-phenyl Decan, 3-phenyl undecan, 5-phenyl undecan, 2-phenyl Dodecan, 4-phenyl Tridecan, …, dạng lỏng | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Linear Alkyl Benzene HMW | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu phân tích là: hỗn hợp thành phần gồm 5-phenyl Decan, 3-phenyl Decan, 4-phenyl decan, 3-phenyl undecan, 5-phenyl undecan, 2-phenyl Dodecan, 4-phenyl Tridecan, …, dạng lỏng | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin. |
| thuộc nhóm 38.17.00.00 "Các loại alkylbenzen hỗn hợp và các loại alkylnaphthalen hỗn hợp, trừ các chất thuộc nhóm 27.07 hoặc nhóm 29.02", tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.