BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1233/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 3 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2018 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 (trụ sở tại TP Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2786/TB-KĐ3 ngày 6/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: SUP11#& Dây thép hợp kim (mặt cắt ngang hình lục giác chưa qua gia công xi mạ - phi 7,12mm) (mục 1 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH kim loại Sun Jade; địa chỉ: Lô A-5B2-CN Đường NA3, KCN Mỹ Phước 3, Bến Cát, Bình Dương; MST: 3702655595

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10228045311/E31 ngày 18/10/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép hợp kim (hàm lượng Cr ≈ 0,86%, V ≈ 0,16% tính theo trọng lượng, thành phần hóa học không phải thép gió, không phải thép Silic-Mangan) dạng cuộn, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn, tiết diện mặt cắt ngang hình lục giác đều, kích thước giữa hai cạnh đối diện 6,35mm

5. Kết quả phân loại: Dây thép hợp kim (hàm lượng Cr ≈ 0,86%, V ≈ 0,16% tính theo trọng lượng, thành phần hóa học không phải thép gió, không phải thép Silic-Mangan) dạng cuộn, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn, tiết diện mặt cắt ngang hình lục giác đều, kích thước giữa hai cạnh đối diện 6,3 5mm

thuộc nhóm 72.29 “Dây thép hợp kim khác”; phân nhóm - Loại khác; phân nhóm - - Loại khác; mã số 7229.90.91 - - - hàm lượng crôm từ 0,5% trở lên tính theo trọng lượng tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.