BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 12284/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 10 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2363/TB-PTPLHCM ngày 26/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hương liệu dùng sản xuất nước giặt, nước tẩy rửa.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Mao Bảo Việt Nam; Đ/c: Đường số 3, KCN Long Thành, xã Tam An, huyện Long Thành; tỉnh Đồng Nai; MST: 3600849520.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005830786/E31 ngày 05/7/2014 tại Chi cục HQ Long Thành (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp chất thơm: Isopropyl 1-methyl-2-xyclohexen-1-ol; Santolinatriene; Acetic acid benzyl ester; Benzyl alcohol methyl acetate; Propionic acid benzyl ester; Terpincol acetate; Carene; Salicylic acid pentyl ester... và Dipropylen glycol, dạng lỏng.

5. kết quả phân loại:

Tôn thương mại: Fragrance Orientale 261 Cov.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp chất thơm: Isopropyl 1-methyl-2-xyclohexen-1-ol; Santolinatriene; Acetic acid benzyl ester; Benzyl alcohol methyl acetate; Propionic acid benzyl ester; Terpineol acetate; Carene; Salicylic acid pentyl ester... và Dipropylen glycol, dạng lỏng.

Ký, mã hiệu chủng loại: không rõ thông tin.

Nhà sản xuất : International Flavors & Fragrances IFF Limited, China.

thuộc nhóm 3302 “Hỗn hợp các chất thơm và các hỗn hợp (kể cả dung dịch cồn) với thành phần chủ yếu gồm một hoặc nhiều các chất thơm này, dùng làm nguyên liệu thô trong công nghiệp; các chế phẩm khác làm từ các chất thơm, dùng cho sản xuất đồ uống”, mã số 3302.90.00 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.