| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12249/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK CN. TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2205/TB-PTPLHCM ngày 18.9.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 PLTK Thép hợp kim dạng thanh gia công kết thúc nguội, có mặt cắt ngang hình tròn, Kích cỡ 111mm-SKD-11 Round Bar (Posco). |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Phú Sĩ Việt. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007533923/A12, ngày 23.7.2014 tại Chi cục HQ Biên Hòa, Cục HQ Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Thép hợp kim (hàm lượng C =1,54%, Cr=11,25% tính theo trọng lượng), dạng thanh, gia công kết thúc nguội, mặt cắt ngang hình tròn, bề mặt phủ lớp sơn đen bảo quản. Kích cỡ: Æ111,5mm. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: SKD-11 Round Bar (Posco). |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim (hàm lượng C =1,54%, Cr=11,25% tính theo trọng lượng), dạng thanh, gia công kết thúc nguội, mặt cắt ngang hình tròn, bề mặt phủ lớp sơn đen bảo quản. Kích cỡ: Æ111,5mm. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: JIS G4404 Nhà sản xuất: Posco. |
| thuộc Nhóm 7228: Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim; Phân nhóm 7228.50: - Các loại thanh và que khác, không gia công quá mức cán nguội hoặc gia công kết thúc nguội; Mã số 7228.50.10: - Có mặt cắt ngang hình tròn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.