| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12232/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 2275/TB-PTPLHCM ngày 24/09/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Dung môi khác-dầu nhẹ và các chế phẩm có nguồn gốc từ dầu mỏ, có nhiều công dụng (tổng cộng 3040 kg)/Micsol-1400 (mục 2) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH IL Sam Việt Nam; Đ/c: Đường 3, KCN Long Thành, Long Thành, Đồng Nai; MST: 3600855877 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008499175/A12 ngày 30/07/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Long Thành (Cục Hải quan Đồng Nai) | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung môi có hàm lượng cấu tử thơm thấp dưới 1% tính theo trọng lượng, dạng lỏng. Thành phần chính gồm: Methyldodecane, Tetramethyloctane, Trimethyloctane... | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Petroleum Hydrotreated Heavy | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung môi có hàm lượng cấu tử thơm thấp dưới 1% tính theo trọng lượng, dạng lỏng. Thành phần chính gồm: Methyldodecane, Tetramethyloctane, Trimethyloctane... | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Micsol-1400 | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 27.10 “Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải", phân nhóm 2710.12 "- - Dầu nhẹ và các chế phẩm”, mã số 2710.12.50 "- - - Dung môi có hàm lượng cấu tử thơm thấp dưới 1% tính theo trọng lượng" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.