BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 122/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu tại thông báo số 1564/TB-PTPL ngày 24 tháng 12 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép tấm cán phẳng, hợp kim titan, cán nóng, chưa tráng phủ mạ, theo tiêu chuẩn Q345B-Ti, K/T: 12x2000x12000mm, hàng mới 100%. (Mục 1 TK hải quan).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu:

Công ty cổ phần sản xuất và thương mại Hoàng Đạt;

Địa chỉ: Số 412N6C KĐT Trung Hòa - Nhân Chính, Thanh Xuân, Hà Nội.

MST: 0101547649

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10065764440/A11 ngày 04/12/2015 tại Chi cục Hải quan Ga đường sắt quốc tế Đồng Đăng (Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn)

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim nguyên tố Titan là nguyên tố duy nhất quyết định thép hợp kim, hàm lượng Ti ≈ 0,069% tính theo trọng lượng, dạng tấm, cán nóng, dày 12mm, rộng trên 600mm, chưa được tráng, phủ, mạ hoặc sơn.

5. Kết quả phân loại: Thép hợp kim nguyên tố Titan là nguyên tố duy nhất quyết định thép hợp kim, hàm lượng Ti ≈ 0,069% tính theo trọng lượng, dạng tấm, cán nóng, dày 12mm, rộng trên 600mm, chưa được tráng, phủ, mạ hoặc sơn.

Thuộc nhóm 72.25 “Thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên”, phân nhóm 7225.40 “- Loại khác, chưa được gia công quá mức cán nóng, không ở dạng cuộn”, mã số 7225.40.90 “-- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.