| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12006/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2220/TB-PTPLHCM ngày 19/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: NLSX keo: Nhựa dầu mỏ nguyên sinh dạng (HIKOTACK P-120S) (Hydrocarbon Resin) (1-39-1110-005). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam; Địa chỉ: Số 7, đường 9A, KCN Biên Hòa 2, Đồng Nai; Mã số thuế 3600450091. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008462532/A12 ngày 30/7/2014 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa- Cục Hải quan Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nhựa dầu mỏ Hydrocacbon thơm, dạng hạt. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: HIKOTACK P-120S.( Petroleum Hydrocarbon Resin). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhựa dầu mỏ Hydrocacbon thơm, dạng hạt. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Kolon Chemical Co.,Ltd-Hàn Quốc. |
| thuộc nhóm 39.11 “Nhựa từ dầu mỏ, nhựa cumaron-inden, polyterpen, polysulphua, polysulphon và các sản phẩm khác đã nêu trong chú giải 3 của Chương này; chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, dạng nguyên sinh”, mã số 3911.10.00 “- Nhựa từ dầu mỏ, nhựa cumaron, nhựa inden hoặc nhựa cumaron- inden và polyterpen” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.