| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11980/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2068/TB-PTPLHCM ngày 09/09/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất dung dịch khoan dầu khí: Safe Surf WN (200kg/thùng) là chế phẩm làm sạch anion/non-ionic, dạng lỏng. Sức căng bề mặt của dung dịch 0.5% trong nước <450dyne/cm .(Mục 1 tại Tờ khai Hải quan) 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH dung dịch khoan M-I Việt Nam; Địa chỉ: 99 Lê Lợi, P.6, TP. Vũng Tàu; MST: 3500101322 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008309836/A12 ngày 29/07/2014 đăng ký tại: Chi cục HQ Cảng Sân bay Vũng Tàu. (Cục HQ Bà Rịa- Vũng Tàu) | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm làm sạch dựa trên hoạt động bề mặt anion và không phân li, dạng lỏng, hàm lượng rắn sau sấy 24%. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Safe Surf WN Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm làm sạch dựa trên hoạt động bề mặt anion và không phân li, dạng lỏng, hàm lượng rắn sau sấy 24%. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 34.02 "Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt; rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01”; phân nhóm 3402.90 "- Loại khác”; mã số 3402.90.19 “- - - Chế phẩm giặt, rửa hoặc chế phẩm làm sạch khác, kể cả các chế phẩm tẩy trắng, làm sạch hoặc tẩy nhờn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.