BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11952/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2227/TB-PTPLHCM ngày 19/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sapro VE - Phụ gia sản xuất nước cốt dừa (Mới 100%) (Mục 3). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Chế biến Dừa Lương Quới; địa chỉ: Lô A36, A37 KCN An Hiệp, ấp Thuận Điền, An Hiệp, Châu Thành, Bến Tre; mã số thuế: 1300230895. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009471744/A12 ngày 09/08/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Mỹ Tho - Cục Hải quan tỉnh Long An. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dùng trong chế biến thực phẩm, dạng bột, thành phần gồm: Xanthan gum, maltodextrin, Sodium Carboxymethyl cellulose... | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Sapro VE. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dùng trong chế biến thực phẩm, dạng bột, thành phần gồm: Xanthan gum, maltodextrin, Sodium Carboxymethyl cellulose... | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Siam Victory Chemicals Co., Ltd |
thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", phân nhóm 2106.90 "- Loại khác", phân nhóm “ - - Loại khác", mã số 2106.90.99 " - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.