BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 119/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 01 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 nám 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số D3-23/16 ngày 23/9/2016 của Công ty cổ phần thương mại Viglacera, mã số thuế: 0102640785 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

 

Tên thương mại: Thiết bị thông minh có chức năng phun xịt vệ sinh, xả rửa tích hợp cho bồn cầu có kèm nắp bồn cầu bằng nhựa.

 

 

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thiết bị thông minh có chức năng phun xịt vệ sinh, xả rửa tích hợp cho bồn cẫu có kèm nắp bồn cầu bằng nhựa.

 

 

Ký, mã hiệu, chủng loại: V-smartlet V90.

Nhà sản xuất: Vovo Corporation, Hàn quốc.

 

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: 1/ Hộp đựng bảng mạch điện tử điều khiển và các bộ phận khác, 2/ Nắp ngồi và nắp đậy bồn cầu, 3/ một số phụ kiện lắp đặt.

1/Phần hộp đựng bảng mạch điện tử và các bộ phận khác gồm có:

Hộp đậy bằng nhựa.

Hộp làm nóng nước.

Quạt sấy (không dây may so)

Bộ xả bồn cầu.

Vòi xả rửa vệ sinh (chức năng bidet)

Vòi xả bồn cầu.

2/ Phần nắp ngồi và nắp đậy bồn cầu gồm có (có thể tháo rời):

Nắp ngồi bằng nhựa có gắn mắt cảm ứng.

Nắp đậy bồn cầu bằng nhựa.

3/ Các phụ kiện khác

Bảng điều khiển bằng tia hồng ngoại

Dây cấp nguồn nước

Dây nối ống xả

Siphon nhựa

Đai ốc inox, long đen cao su, bộ vít inox, giá hãm nắp inox, đầu xả vanh hở.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Phun xịt nước (đã được làm nóng hoặc nước ở nhiệt độ thường), rửa vệ sinh, xả bồn cầu. Sử dụng bảng điều khiển từ xa hoặc phím bấm tay trên hộp điều khiển.

Các thiết bị tích hợp trên nắp bồn cầu chỉ hoạt động theo mẫu bồn cầu được thiết kế riêng biệt cho bộ sản phẩm.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: không có.

- Thông số kỹ thuật: công suất tiêu thụ điện năng 860W.

- Quy trình sản xuất: Lắp ráp các linh kiện rời theo thứ tự, sau đó kiểm tra lại và đóng gói trước khi xuất đi.

- Công dụng theo thiết kế: Chức năng phun, xịt rửa vệ sinh và xả rửa bồn cầu.

- Các thông tin khác về hàng hóa: sản phẩm có thiết bị điều khiển từ xa gắn tường.

 

 

 

 

3. Kết quả xác định trước mã số:

 

Tên thương mại: Nắp bồn cầu bằng nhựa, tích hợp các thiết bị vệ sinh thông minh.

 

 

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nắp bồn cầu bằng nhựa, tích hợp thiết bị hoàn chỉnh, có chức năng gia nhiệt (như làm nóng nước, sấy khô, làm ấm nắp ngồi) và phun xịt, xả rửa. Trong đó, chức năng gia nhiệt trội hơn chức năng phun xịt, xả rửa. Sử dụng bằng điều khiển từ xa hoặc phím bấm tay trên hộp điều khiển.

 

 

Ký, mã hiệu, chủng loại: V-smartlet V90.

Nhà sản xuất: Vovo Corporation, Hàn quốc.

 

thuộc nhóm 85.16 “Dụng cụ điện đun nước nóng tức thời hoặc đun nước nóng có dự trữ và đun nước nóng kiểu nhúng; dụng cụ điện làm nóng không gian dùng điện và làm nóng đất; dụng cụ nhiệt điện làm tóc (ví dụ, máy sấy tóc, máy uốn tốc, dụng cụ nhiệt điện gia dụng khác; các loại điện trở đốt nóng bằng điện, trừ loại thuộc nhóm 85.45”, phân nhóm - Dụng cụ nhiệt điện khác, mã số 8516.79.90 - - Loại khác, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

 

 

 

 

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty Cổ phần thương mại Viglacera biết và thực hiện./.