| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11888/TB-CHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 7 năm 2025 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số IC-HQ/01-25/XDHS ngày 15/5/2025 của Công ty cổ phần Công nghệ Đông Dương (MST: 0101348530) và hồ sơ kèm theo;
Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Một bộ gồm: Máy chiếu và phụ kiện đồng bộ tiêu chuẩn (Dây nguồn; Bộ điều khiển từ xa không dây/có dây, Pin AAA, bộ chuyển đổi và mở rộng đầu IN và sách hướng dẫn) - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Máy chiếu Panasonic PT-REQ12BE là một thiết bị trình chiếu chuyên nghiệp sử dụng công nghệ 1-Chip DLP™ kết hợp với nguồn sáng laser diode để tạo ra hình ảnh có độ phân giải cao lên đến 4K (3840 x 2400 điểm ảnh) với độ sáng cao lên đến 12.000 lumen sử dụng trong các môi trường trình chiếu chuyên nghiệp, hội trường lớn, sự kiện trực tiếp, rạp chiếu phim, trung tâm hội nghị, bảo tàng, triển lãm và các không gian yêu cầu trình chiếu hình ảnh có độ sáng cao và chất lượng sắc nét. + Máy chiếu hoạt động bằng cách nhận tín hiệu hình ảnh từ các thiết bị như máy tính, thiết bị phát, ... thông qua các cổng kết nối đầu vào như HDMI, Display port, RJ-45, Digital link, SDI, sau đó thông qua chip DLP chuyển đổi tín hiệu thành các chùm ánh sáng tập trung vào màn hình chiếu thông qua nguồn sáng laser diode, truyền qua hệ thống thấu kính để tạo ra hình ảnh có độ phân giải cao 4K, hình ảnh chân thực, màu sắc sống động và chiếu hình ảnh lên màn chiếu. + Máy chiếu có nhiều cổng kết nối đa dạng, hỗ trợ tín hiệu 4K. Kết nối trực tiếp với máy tính và các thiết bị khác thông qua các cổng kết nối HDMI, DisplayPort, DIGITAL LINK, SDI, RJ-45 (cổng mạng LAN) để truyền tín hiệu hình ảnh 4K chất lượng cao. Tương thích với nhiều tiêu chuẩn tín hiệu từ 480/60p đến 4096 x 2160/60p. Hỗ trợ SDI (12G-SDI, 3G-SDI, HD-SDI) dành cho các ứng dụng phát sóng chuyên nghiệp. Hỗ trợ PJLink™, Crestron Connected™, Crestron XiO Cloud™, AMX Device Discovery giúp quản lý từ xa dễ dàng. Tích hợp Art-Net để điều khiển ánh sáng trong các hệ thống sân khấu chuyên nghiệp. Hỗ trợ phần mềm Multi Monitoring Control Software để giám sát nhiều máy chiếu cùng lúc. + Sử dụng ứng dụng Smart Projector Control (iOS/Android) giúp điều khiển trực tiếp từ điện thoại. + Người sử dụng điều khiển máy chiếu phóng to, thu nhỏ hình ảnh hoặc dịch chuyển ống kính tùy theo nhu cầu. - Thông số kỹ thuật: + Công nghệ trình chiếu: 1 chip DLP™ + Nguồn sáng: Laser Diode + Cường độ chiếu sáng: 12.000/12400 Lumens. + Độ phân giải: 4K (3840 x 2400pixels) + Độ tương phản: 25.000:1 + Kích thước phóng to màn hình: từ 70inch đến 700inch + Ống kính: Với model PT-REQ12BE/REQ12W: Ống kính zoom/focus điều khiển điện (TR:1.36-2.10:1), khẩu độ (1.84-2.31) + Cài đặt: Lắp đặt trên trần/sàn, trước/sau, hỗ trợ lắp đặt tự do 360 độ + Tín hiệu đầu vào tương thích • HDMI: Hỗ trợ tín hiệu video 480/60p, 576/50p đến 4096 x 2160/60p • DisplayPort: Hỗ trợ tín hiệu video 720/60p đến 4096 x 2160/60p • DIGITAL LINK: Hỗ trợ tín hiệu video 480/60p, 576/50p đến 4096 x 2160/60p • SDI: Hỗ trợ tín hiệu HD-SDI, 3G-SDI, 12G-SDI + Cổng kết nối: • HDMI 1 IN, HDMI 2 IN • SERIAL IN/OUT • DisplayPort IN • MULTI SYNC IN/OUT • RS-232C: 1 cổng vào D-sub 9-pin, 1 cổng ra D-sub 9-pin • Điều khiển từ xa có dây: 1 cổng vào, 1 cổng ra (M3 stereo mini-jack) • LAN: RJ-45 (hỗ trợ PJLink™, Art-Net, 10Base-T/100Base-TX) • USB: 1 cổng (loại A) hỗ trợ module không dây AJ-WM50 • Nguồn DC OUT: 1 cổng USB (5V, tổng 2A) • Khe cắm mở rộng: SLOT x 1 (hỗ trợ các bo mạch mở rộng, tương thích Intel® SDM) + Kích thước: Rộng 498 mm; Cao 212 mm; Sâu 648 mm (với PT-REQ12BE/REQ12W) / 538 mm (với PT-REQ12LBE/REQ12LW) + Trọng lượng: 28,7 kg (với ống kính tiêu chuẩn) / 27,0 kg (không bao gồm ống kính tùy chọn) + Môi trường hoạt động: Nhiệt độ: 0-45°C. Độ âm: 10-80% (không ngưng tụ). Chỉ số bảo vệ bụi: IP5X (chỉ áp dụng cho động cơ quang học và mô-đun nguồn sáng) + Bộ điều khiển từ xa: Nguồn điện: 3V DC (pin AAA x 2). Phạm vi hoạt động: Khoảng 30m. + Phụ kiện đi kèm: Dây nguồn, Bộ điều khiển từ xa không dây/có dây, Pin AAA cho điều khiển từ xa, Bộ chuyển đổi SLOT. + Tuổi thọ bóng đèn chiếu: 20.000 giờ (chế độ Normal). + Nguồn điện: 220-240 VAC, 50/60 Hz. + Công suất tiêu thụ: 840 W (chế độ Normal) - Công dụng theo thiết kế: Máy chiếu PT-REQ12BE là thiết bị trình chiếu chuyên nghiệp được thiết kế với chất lượng hình ảnh vượt trội, công nghệ nguồn sáng laser bền bỉ, tính linh hoạt trong lắp đặt và trình chiếu, khả năng kết nối và điều khiển mạnh mẽ phù hợp sử dụng trong đào tạo và nghiên cứu, giáo dục, giải trí, sự kiện, bảo tàng, triển lãm. Ứng dụng trong thực tế: + Trong doanh nghiệp và giáo dục: Sử dụng để trình chiếu nội dung hội thảo, bài giảng, hội nghị trực tuyến. + Trong giải trí và sự kiện: Dùng cho rạp chiếu phim, buổi hòa nhạc, triển lãm nghệ thuật kỹ thuật số. + Trong bảo tàng và trung tâm triển lãm: Trình chiếu nội dung tương tác, bản đồ 3D, mô phỏng thực tế ảo. + Trong quân sự và mô phỏng công nghiệp: Hiển thị hình ảnh độ phân giải cao phục vụ đào tạo và nghiên cứu. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.28 “Màn hình và máy chiếu, không gắn với thiết bị thu dùng trong truyền hình; thiết bị thu dùng trong truyền hình, có hoặc không gắn với máy thu thanh sóng vô tuyến hoặc thiết bị ghi hoặc tái tạo âm thanh hoặc hình ảnh”, phân nhóm “- Máy chiếu”, mã số 8528.62.00 “- - Có khả năng kết nối trực tiếp và được thiết kế để dùng cho máy xử lý dữ liệu tự động thuộc nhóm 84.71” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần Công nghệ Đông Dương biết và thực hiện./.