| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 10441/TB-CHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 6 năm 2025 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 02/XDT-TCLCSOT ngày 24/5/2025 của Công ty TNHH TCL CSOT Việt Nam (MST: 5702172432) và hồ sơ kèm theo;
Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo: Thanh đèn LED, tấm dẫn sáng LGP (Light Guide Panel), tấm phim khuếch tán ánh sáng (diffuser film), tấm phim phản xạ (reflector film), tấm phim phân cực (prism film), mạch in linh hoạt FPCA, băng keo viền và chi tiết ép khuôn. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng, công dụng theo thiết kế: Là linh kiện bộ phận dùng trong sản xuất màn hình LCD của laptop, linh kiện này dùng lắp ráp vào phía sau của module màn hình LCD, làm nguồn sáng cơ bản và chuyển nó thành nguồn sáng bề mặt của màn hình LCD. - Thông số kỹ thuật: Trọng lượng: 80 gram/chiếc. Độ sáng: 3780 cd/m2 (min) - 4200 cd/m2 (typ) - 4750 cd/m2 (max). Tọa độ màu: Wx: 0.255-0.95; Wy: 0.230-0.270. Kích thước: (306,494*198,296*2,7) mm; mật độ 55 bóng LED/tấm. Phù hợp sử dụng cho sản xuất màn hình LCD 14inch của laptop. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.29 “Bộ phận chỉ dùng hoặc chủ yếu dùng với các thiết bị thuộc các nhóm từ 85.24 đen 85.28”, phân nhóm 8529.90 “- Loại khác", phân nhóm “- - Loại khác ”, mã số 8529.90.94 “- - - Loại khác, dùng cho màn hình dẹt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH TCL CSOT Việt Nam biết và thực hiện./.