| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11832/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1238/TB-PTPL ngày 15/9/2014, và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy bìa làm bao bì, chưa tráng phủ, dạng cuộn (CK), định lượng 450gsm, bản rộng 1068mm, (đường kính 76-77mm), hàng mới 100% (mục 1) | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Giấy Chính Tường. Địa chỉ: Cụm công nghiệp Vĩnh Niệm, quận Lê Chân, thành phố Hải Phòng. Mã số thuế: 0201312390 | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 19497/NKD01 ngày 12/12/2013 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Đình Vũ (Cục Hải quan thành phố Hải Phòng) | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bìa giấy được làm chủ yếu từ bột chưa tẩy trắng, có hàm lượng bột kraft 76,2% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng, chưa được tráng phủ, thấm tẩm, chưa in, chỉ số bục 1,9 kPa.m2/g, định lượng 439 g/m2, dạng cuộn khổ 1073mm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: COREBOARD (CK) 450GSM | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bìa giấy được làm chủ yếu từ bột chưa tẩy trắng, có hàm lượng bột kraft 76,2% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng, chưa được tráng phủ, thấm tẩm, chưa in, chỉ số bục 1,9 kPa.mVg, định lượng 439 g/m2, dạng cuộn khổ 1073mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: COREBOARD (CK) 450GSM | Nhà sản xuất: THAI DEVELOPMENT INDUSTRIAL 7 PAPER CO., LTD |
| thuộc nhóm 48.05 "Giấy và bìa không tráng khác, ở dạng cuộn hoặc tờ, chưa được gia công hơn mức đã chi tiết trong Chú giải 3 của Chương này", phân nhóm "- Loại khác ", phân nhóm 4805.93 "-- Có định lượng từ 225 g/m2 trở lên ", mã số 4805.93.90 "--- Loại khác " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.