BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11830/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2116/TB-PTPLHCM ngày 12/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: |
Mục 2: Chất màu khác, thường được dùng để tạo màu. Mica titan dioxit, oxit sắt. Bột, màu vàng nhạt, óng ánh Bright Brass Gold |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Shyange Paint; Địa chỉ: KCN Tam Phước, TP. Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai; Mã số thuế: 3600685720. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008233820/A12 ngày 29/7/2014 tại Chi cục Hải quan Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm màu vô cơ, thành phần chính là mica và titan dioxit và sắt oxit, trong đó hàm lượng titan dioxit chiếm 64,9%, dạng bột. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Bright Brass Gold. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm màu vô cơ, thành phần chính là mica và titan dioxit và sắt oxit, trong đó hàm lượng titan dioxit chiếm 64,9%, dạng bột. |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin. Nhà sản xuất: Không rõ thông tin. |
thuộc nhóm 32.06 "Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học", phân nhóm " - Thuốc màu và các chế phẩm từ dioxit titan", phân nhóm 3206.19 "-- Loại khác", mã số 3206.19.90 " --- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.