| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11820/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu tại thông báo số 1190/TB- PTPL ngày 09/09/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chiết suất từ cây mẻ rìu (Quebracho) 92%, dùng làm chất keo tụ trong quá trình tuyển nổi quặng, 25kg/ túi |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Khai thác chế biến khoáng sản Núi Pháo. Địa chỉ: H. Đại Từ, Thái Nguyên. MST: 4600864513 |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10003753971/A41 ngày 13/06/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Thái Nguyên - Cục Hải quan Bắc Ninh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa; |
| Chất chiết xuất từ cây mẻ rìu (Quebracho) |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Strawberry Flavor OK -288- 192-2 |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: |
| Chất chiết xuất từ cây mẻ rìu (Quebracho) |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 32.01 "Chất chiết xuất thuộc da gốc thực vật; ta nanh và các muối, ete, este của chúng và các chất dẫn xuất khác". mã số 3201.10.00 " - Chất chiết xuất từ cây mẻ rìu (Quebracho) " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.