| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11796/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2163/TB-PTPLHCM ngày 12/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm chức năng: ZDROVIT MAGNUM JUNIOR (Hộp = chai 150ml), hạn sử dụng đến 05/2017, hàng mới 100% (Mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH sản phẩm tự nhiên Việt Nam; Địa chỉ: Số 7, ngõ 419, Nguyễn Khang, Cầu Giấy, Hà Nội; Mã số thuế: 0102023334. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10006786113/A11 ngày 14/7/2014 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KV I- Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm bổ sung megie dùng cho trẻ em, dạng siro có hàm lượng đường Glucose ≈ 19.27%, fructose ≈ 16.56%. | |
| Tên thương mại: ZDROVIT MAGNUM JUNIOR 150ml. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm bổ sung megie dùng cho trẻ em, dạng siro có hàm lượng đường Glucose ≈ 19.27%, fructose ≈ 16.56%. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Natur Produkt Pharma Sp.zo.o- Poland. |
| thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2106.90.94 “- - - Các chế phẩm thực phẩm khác dùng cho trẻ em” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.