BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11721/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 2006/TB-PTPLHCM ngày 03/09/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất màu hữu cơ tổng hợp, màu xanh, bình 1 lít- 8885511 D PH Thalo Green 1L (Mục 8 tại Tờ khai Hải quan) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Sơn So Na Ta; Địa chỉ: 241 Điện Biên Phủ, P.6, Q.3, TP.Hồ Chí Minh. MST: 0305400764 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10010753680/A11 ngày 20/08/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng SG KV1 (Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh) | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm màu hữu cơ, dạng lỏng, đóng gói bán lẻ dạng hộp nhựa, dung tích 1 lít | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: 8885511 D PH Thalo Green 1L | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm màu hữu cơ, dạng lỏng, đóng gói bán lẻ dạng hộp nhựa, dung tích 1lít | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 32.12 “Thuốc màu (pigments) (kể cả bột và vẩy kim loại) được phân tán trong môi trường không có nước, ở dạng lỏng hay dạng bột nhão, dùng để sản xuất sơn (kể cả men tráng); lá phôi dập; thuốc nhuộm và các chất màu khác đã làm thành dạng nhất định hay đã đóng gói để bán lẻ”; phân nhóm 3212.90 “- Loại khác”; mã số 3212.90.29 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.