BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 11685/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 25 tháng 09 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh HCM tại Thông báo số 1758/TB-PTPLHCM-14 ngày 31/07/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: BTO Bê tông cách nhiệt - Castable APCT-120.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cơ khí và Xây dựng Posco E&C Việt Nam; địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 1, Nhơn Trạch, Đồng Nai; MST: 3600254851.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1536/NSX01 ngày 25/02/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bê tông chịu lửa, thành phần hóa học chính gồm Al2O3, CaO, SiO2 ... dạng bột màu xám có lẫn các hạt đá nhỏ kích thước từ 1mm-6mm.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Castable, APCT-120.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bê tông chịu lửa, thành phần hóa học chính gồm Al2O3, CaO, SiO2 ... dạng bột màu xám có lẫn các hạt đá nhỏ kích thước từ 1mm-6mm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: APCT-120.

Nhà sản xuất: không rõ thông tin.

thuộc nhóm 38.16 “Xi măng, vữa, bê tông chịu lửa và các loại vật liệu kết cấu tương tự; trừ các sản phẩm thuộc nhóm 38.01”, mã số 3816.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.