| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11682/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164 ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1250/TB-PTPL ngày 15/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bột trợ lọc nước chế tạo từ đá hóa thạch Silic đã nung với tác nhân kiềm NaCl, Na2CO3, hiệu chữ TQ, mới 100% (Mục 1 TKHQ) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Sản xuất và thương mại Anh Đức; địa chỉ: Phố Nguyễn Trãi, Tiểu khu Hòa Bình, TT Vương, Tiên Lũ, Hưng Yên; Mã số thuế: 0900276988 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005412971/A11 ngày 1/7/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Bắc Phong Sinh, Cục HQ tỉnh Quảng Ninh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột trợ lọc chế tạo từ đá hóa thạch silic được nung với tác nhân kiềm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Bột trợ lọc nước chế tạo từ đá hóa thạch Silic đã nung với tác nhân kiềm NaCl, Na2CO3, hiệu chữ TQ, mới 100% | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột trợ lọc chế tạo từ đá hóa thạch silic được nung với tác nhân kiềm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 38.02 “Carbon hoạt tính; các sản phẩm, khoáng chất tự nhiên hoạt tính; muội động vật, kể cả tàn muội động vật”, Phân nhóm 3802.90 “- Loại khác”, mã số 3802.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.