BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 11601/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 09 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1743/TB-PTPLHCM ngày 31/7/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Cetearyl alcohol & Cetearath-20-Hoạt chất sản xuất thuốc.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH PHIL INTER PHARMA - Địa chỉ: Số 25, Đường số 8, VSIP, Thuận An, Bình Dương; MST: 3700621583.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10004203673/A12 ngày 19/6/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam - Singapore /Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sáp thực vật, thành phần chính là Hexadecanol và Octadecanol, dạng mảnh màu trắng đục.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Cetearyl alcohol & Cetearath-20.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sáp thực vật, thành phần chính là Hexadecanol và Octadecanol, dạng mảnh màu trắng đục.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: Lubrizol Korea, INC.

thuộc nhóm 15.21 “Sáp thực vật (trừ triglyxerit), sáp ong; sáp côn trùng khác và sáp cá nhà táng, đã hoặc chưa tinh chế hay pha màu”, mã số 1521.10.00 “- Sáp thực vật” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.